วันพฤหัสบดีที่ 5 พฤษภาคม 2565 สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี เสด็จพระราชดำเนินไปทรงปฏิบัติพระราชกรณียกิจ ณ โรงเรียนบ้านขาวัว อำเภอหนองหาน จังหวัดอุดรธานี ในการนี้ นายสมศักดิ์ เพิ่มเกษร รองเลขาธิการ กปร. และเจ้าหน้าที่สำนักงาน กปร. เฝ้าฯ รับเสด็จ
โอกาสนี้ ทรงกดปุ่มไฟฟ้าเปิดแพรคลุมป้ายอาคาร "จิตติมาวิริยวัฒน์" ทรงปลูกต้นอินทนิล และทรงถวายเข็มที่ระลึกแด่พระครูพรหมสีลคุณ เจ้าคณะตำบลพังงู ต่อจากนั้น ทอดพระเนตรกิจกรรมด้วยรักและห่วงใย โครงการเลี้ยงไก่พันธุ์ไข่ บ่อเลี้ยงปลา บ่อเลี้ยงกบ แปลงปลูกผักของโครงการเศรษฐกิจพอเพียง และเสด็จไปยังอาคารปฐมวัย ทอดพระเนตรการเรียนการสอนตามโครงการบ้านนักวิทยาศาสตร์น้อย
Cr. สำนักงาน กปร.